ताज्या घडामोडी

“विद्यार्थ्यांच्या वैधता प्रमाणपत्राचे प्रस्ताव सादर करताना येणाऱ्या अडचणी दुर करा”

“आदिम”ची कुलगुरूंना मागणी…!!

“कव्हरींग लेटर” अभावी विद्यार्थी अडचणीत

पोलीसवाला ऑनलाइन मिडिया

यवतमाळ , दि. १८ :- सद्यस्थितीत विविध पदवी तथा पदव्युत्तर अभ्यासक्रमासाठी राज्य सामाईक प्रवेश परीक्षा कक्षाद्वारे प्रवेश परीक्षा घेऊन विद्यार्थ्यांना प्रवेश दिला जातो. या अभ्यासक्रमांच्या प्रवेशासाठी राखीव प्रवर्गातील विद्यार्थ्यांना जात/जमात वैधता प्रमाणपत्र सादर करणे अनिवार्य केले आहे. मात्र संत गाडगे बाबा अमरावती विद्यापीठांतर्गत येणाऱ्या काही महाविद्यालयातील विद्यार्थ्यांना संबंधित महाविद्यालयाचे कव्हरींग लेटर मिळत नसल्याने त्यांचे जात वैधता प्रमाणपत्राचे प्रस्तावच रखडले आहे. या सगळ्यात राखीव प्रवर्गातील विद्यार्थी अडचणीत आले आहे. यामुळे हि अडचण कुलगुरूंनी तातडीने दुर करावी, अशी मागणी आदिम गोवारी समाज विकास मंडळ, महाराष्ट्र चे जिल्हा सचिव निखिल सायरे यांनी काल (दि. १७) सादर केलेल्या निवेदनातून केली.

वास्तविक पाहता, महाराष्ट्र अनुसुचित जाती, अनुसुचित जमाती, विमुक्त जाती, भटक्या जमाती, इतर मागासवर्ग व विशेष मागास प्रवर्ग (जातीचे प्रमाणपत्र देण्याचे व त्याच्या पडताळणीचे विनियमन) अधिनियम, २००० अन्वये राखीव वर्गाचे लाभ किंवा सवलतींचा फायदा घेण्यासाठी आवश्यक असलेले जात वैधता प्रमाणपत्र जे अर्जदार मिळवु शकलेले नाही, अशा अर्जदारांचे जात वैधता प्रमाणपत्रांचे प्रस्ताव त्यांच्या संस्थेच्या नियुक्त प्राधिकारी यांचे मार्फत सादर करण्याची तरतुद आहे. असे असतानाही संत गाडगे बाबा अमरावती विद्यापीठाशी संलग्नित महाविद्यालयापैकी काही महाविद्यालये आपल्या विद्यार्थ्यांना जात/जमात वैधता प्रमाणपत्र प्रस्ताव सादर करण्यासाठी आवश्यक असलेले महाविद्यालयाचे ‘कव्हरींग लेटर’ देण्याकरीता टाळाटाळ करतात. यामुळे राखीव प्रवर्गातील विद्यार्थ्यांना प्रवेशासाठी निर्धारित वेळेत जात/जमात वैधता प्रमाणपत्र सादर करण्यात अडचण निर्माण होते.
परीणामी या विद्यार्थ्यांना राखीव वर्गाच्या लाभ व सवलतींपासून वंचित रहावे लागते आहे. सोबतच त्यांना नाईलाजास्तव खुल्या वर्गाची प्रवेश फी भरून प्रवेश घ्यावा लागतो. हि बाब अतिशय गंभीर असल्याने यावर कुलगुरूंनी तातडीने निर्णय घ्यावा, अशी मागणी आदिम गोवारी समाज विकास मंडळ महाराष्ट्र च्या निखिल सायरे यांच्या वतीने करण्यात आली आहे.
81 Views
कृपया शेअर करा
Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your e-mail address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!
Close