वर्धा

बोपापूर दिघी येथील यशोदा नदिवर पुल बांधून देण्यात यावा या मागणीसाठी तहसीलदार जिल्हाधिकारी यांना महिलानी दिले निवेदन. !

सौ .पदमाताई प्र. मुंजेवार

जीवावर बेतून करावा लागतो प्रवास.

वर्धा , दि. १९ :- जिल्ह्यातील देवळी तालुक्यातील बोपापूर दिघी येथे शेतकऱ्यांना शेतीची वहीवाट करण्यासाठी यशोदा नदीच्या पात्रातून पलीकडे जावे लागते. नदीचे खोलीकरण झाल्यामुळे तसेच बंधारा असल्यामुळे या रस्त्यावर माणूस भर पाणी असते त्यामुळे कोणतेही बैलबंडी किंवा माणसाला पलीकडे जाता येत नाही.

गेल्या आठ दिवसापासून पाउस असल्याने या नदित पाणी असल्याने मजुरांना मजुरी करिता जाता येत नसल्याने मजुरांची मजुरी पडत आहे. त्याच प्रमाणे शेतकऱ्याला शेताचे काम करता येत नाही. या गोष्टीचा रोष होऊन शेतमजूर जिल्हाधिकारी कार्यालयावर मोर्चा घेवून गेले व निवेदना द्वारे नदीवर फुल बांधून द्यावा, रस्त्याचे खडीकरण करण्यात यावे, वडद चार किलोमीटर असल्याने दहावीपर्यंत मुलांचे शिक्षण होईल तसेच आरोग्यसेवेसाठी सावंगी चे हॉस्पिटल दहा किलोमीटर जवळ असल्याने हा पुल होणे आवश्यक असल्याचे निवेदनात महटले आहे.
या मागणीसाठी महिलांनी एल्गार मोर्चा काढला असून गावातील सर्व समावेशक महीला एकञ येवून देवळीच्या तहसीलदाराला व जिल्हाधिकारी यांना महिलांनी विविध मागण्याकरीता निवेदन दिले. यावेळी जोशना राऊत,माधुरी राऊत चंद्रकला वांगे छाया भोकरे ललिता वाटकर कल्पना निर्मला यांच्या समवेत गावातील शेकडो महीला उपस्थित होत्या.

42 Views
कृपया शेअर करा
Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your e-mail address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!
Close