पर्यावरण

संविधान ग्राम साक्षर अभियान अंतर्गत परतोडा येथे स्मशानभूमीत वृक्षरोपण..!

सौ.पदमाताई प्रभाकर मुंजेवार

वर्धा , दि. ०४ :- सामाजिक न्याय व विशेष सहाय्य विभागाची स्वायत्त संस्था डॉ.बाबासाहेब आंबेडकर शंशोधन व प्रशिक्षण संस्था (बार्टी),पुणे द्वारा महासंचालक मा.कैलाश कणसे , मुख्य प्रकल्प संचालिका मा. प्रज्ञा वाघमारे , प्रकल्प संचालक मा.पंकज माने यांच्या संकल्पनेतून व आदेशाने व प्रकल्प अधिकारी दिनेश बारई यांच्या मार्गदर्शनाखाली संविधान ग्राम साक्षर अभियाना अंतर्गत वर्धा जिल्ह्यातील आर्वी तालुक्यातील परतोडा या गावात संविधान ग्राम साक्षर अभियानाचे आयोजन करण्यात आले आहे.

याच उपक्रमाच्या अनुशंगाने परतोडा येथील गावाजवळ असलेल्या स्मशानभूमीत समता दूत सिध्दार्थ सोमकुवर विनायक भांगे व बंश्री परतेती यांनी परिसर गावातील महिलांच्या व गावकऱ्यांच्या सहकार्याने स्वच्छ करून या परिसरात करंजीचे झाड लावून वृक्षारोपण करण्यात आले. या कार्यक्रमाकरिता गावाचे सरपंच्या सौ सोनलिताई मांगेशराव लोढे व ग्राम सेवक श्री राजेशजी घुगे ,पं समिती सदस्या सौ दिपालिताई नंदकिशोर डोंगरे ,सर्व प्रकारच्याग्राम पंचायत सदस्य व गावकरी महिला बचत गट यांचे सहकार्य लाभत आहे. बार्टीच्या या सम्माजोउपयोगी कार्यक्रम आयोजित करण्यात येत आहे त्याबद्दल गावकरी समतादूत यांचे कौतुक करीत आहे.

21 Views
कृपया शेअर करा
Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your e-mail address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!
Close